Kwanakin baya na hadu da wani aminin da ya gaya min cewa bai tabbata da yadda ake amfani da Mac ba yayin kiran waya ta hanyar iPhone. Na ji cewa danganta iPhone a wata hanya zuwa Mac iya yin kira da karɓar kira zuwa da daga kowane lambar waya.
Amsata ita ce abin da na ji gaskiya ne cewa a halin yanzu ana iya yin sa tare da Macs, amma la'akari da abubuwa da yawa waɗanda ke da mahimmanci don wannan yarjejeniya ta yi aiki. Abu na farko da yakamata muyi shine sabunta duka Mac da iPhone ɗinmu zuwa sabon juzu'in iOS da OS X idan na'urarmu zata bamu damar isa ga sabuwar sigar tsarin.
Lokacin da muke magana game da sabuwar sigar iOS muna nufin cewa idan zaku iya sabuntawa zuwa sabuwar sigar, amma idan baku so, dole ne ku sani cewa aƙalla dole ne ku sami iOS 8 akan iPhone da OS X Yosemite on da Mac. wadannan matakai don samun nasarar hada iPhone tare da Mac. Daga gidan yanar gizon talla na Apple zamu iya karanta masu zuwa:
Kafa kiran wayar iPhone
- Dole ne ku sami iOS 8 ko kuma daga baya a kan na'urorin iOS da OS X Yosemite ko kuma daga baya akan Mac.
- Duba idan an shiga cikin iCloud tare da ID ɗin Apple iri ɗaya akan dukkan na'urori.
- Yi amfani da hanyar sadarwar Wi-Fi ɗaya a kan dukkan na'urori.
- Shiga ciki FaceTime tare da Apple ID iri ɗaya akan dukkan na'urori. Wato, duk na'urorin da suka raba ID na Apple zasu karɓi kiran wayarka. Idan ba kwa son karɓar kira a kan wasu na'urori, gano abin da za ku iya yi game da shi.
Kira ko amsa kira
- Don yin kiran waya akan Mac ɗinku, nemo lambar wayar lambar a cikin Lambobin sadarwa, Kalanda, ko Safari. Tsayar da linzamin linzamin kwamfuta akan lambar kuma danna gunkin wayar da ya bayyana zuwa dama na lambar.
- Don yin kiran waya daga iPad ko iPod touch, matsa ko danna lambar waya a cikin Lambobi, Kalanda, ko Safari.
- A kan iPad ko iPod touch, zaka iya shafa don amsa kiran waya. A kan Mac, sanarwar zata bayyana lokacin da wani ya kira iPhone. Sannan zaku iya amsa kiran, aika shi zuwa saƙon murya, ko aika saƙo zuwa mai kiran kai tsaye daga Mac ɗinku.
2 comments, bar naka
Abin da kuka bayyana kuma ba komai, daidai yake. Ba za ku iya yin kira daga Mac ba, kawai ta FaceTime ...
Ina tsammanin ba shi da labaran da zai buga kuma yana so ya karɓi kuɗin