Lokacin canza baturin MacBook

wasa a kan mac intel

Gaskiya ne cewa MacBooks apple Suna da 'yancin cin gashin kai mai ban mamaki, kuma gabaɗaya su ne hassada da mafarki don zama gaskiya ga yawancin masu amfani da kwamfyutocin PC na al'ada. Amma Ta yaya za mu san lokacin da za mu canza baturin MacBook.

Yana da al'ada ga masu amfani da MacBook Air, alal misali, sami 'yancin kai har zuwa awanni 12 akan caji ɗaya, har ma da masu amfani da sabon MacBook Pro suna samun 'yan ƙarin sa'o'i na ƙarin 'yancin kai.

Amma kamar sauran abubuwa da yawa a rayuwa, da duration na Batir na kwamfutocin Mac yana kara muni akan lokaci. Babu abin da za mu iya yi don guje wa abin da ba makawa. Ko da yake gaskiya ne cewa tare da wasu shawarwari da shawarwari za mu iya jinkirta raguwar baturin kuma mu yi amfani da iyakar aikin sa na dogon lokaci.

Kuma a cikin wadannan hadaddun kayan aiki da matsa lamba. Matsalar tana tasowa lokacin da lokaci ya yi don maye gurbin baturin. Ba a tsara su don maye gurbinsu ta hanyar mai amfani na yau da kullun ba, don haka yawancin masu amfani da ke fuskantar wannan matsalar ba su magance ta da kansu ba, a maimakon haka sun juya ga ƙwararrun ciki da waje apple don maye gurbin baturi a na'urarka.

Ko da yake gaskiya ne cewa a kowace rana yana da wuya a maye gurbin wasu sassan waɗannan na'urori, baturin MacBook, ko MacBook Pro ko MacBook Air, har yanzu. Ana iya maye gurbin shi da sabon samfurin kuma za'a iya amfani dashi don ƙarin shekaru masu yawa yana aiki da kyau.

Yadda ake sanin idan kuna buƙatar sabon baturi don MacBook ɗinku

MacBook madadin uTorrent

Hanya mafi sauri don bincika idan MacBook ɗinku yana buƙatar sabon baturi shine duba shi a cikin Bayanan Fayil na Tsara. Don yin wannan, bi matakai masu zuwa:

  • fara zuwa Aplicaciones kuma danna kan Masu amfani.

Hakanan zaka iya yin shi kamar haka:

  • Je zuwa apple menu
  • Game da wannan Mac kuma danna kan Ƙarin Bayani.
  • Yanzu danna kan sashin Ƙarfin Lissafi, kuma za ku sami bayanai kamar ƙididdigar zagayowar da yanayin baturi.
  • Akwai sashen rarrabawa wanda zai iya zama «Al'ada«,«maye gurbin nan da nan«,«Sauya yanzu"Ko"baturin sabis".
  • Idan baturin ku ya bayyana kamar wani abu sai, Yanayi: Na al'ada, to yakamata kuyi la'akari da maye gurbin baturin ku.

Yadda ake samun damar bayanai game da baturin Mac ɗin ku

Lokacin canza baturin MacBook

Hanyoyin samun bayanai game da baturin Mac ɗinmu na iya canzawa dangane da nau'in tsarin aiki da kwamfutar da muke amfani da su ke da ita.

  1. Idan kana amfani OS X Snow Leopard v10.6.8 ko baya: Za ku buƙaci buɗe Apple System Profiler ta zaɓi "Game da Wannan Mac" daga menu na Apple. Na gaba, dole ne ku danna Ƙarin bayani.
  2. Idan kana amfani da tsarin aiki OS X Lion v10.7 ko kuma daga baya: Za ku ji bukatar bude System Information ta zabi "Game da Wannan Mac" daga Apple menu. Sannan danna Rahoton System.
  3. con macOS Sierra 10.12 ko kuma daga baya: Za ka yi danna System Information ta zabi "Game da wannan Mac" daga Apple menu. Sannan danna Rahoton System.

A ƙarshe, duba bayanan kayan aikin kwamfuta na MacBook.

Ana ƙididdige amfani da batirin MacBook ɗinku a cikin nau'in zagayowar caji. Zagayowar caji ɗaya na nufin amfani da duk ƙarfin baturin, amma wannan ba lallai bane yana nufin caji ɗaya ba. Misali, zaku iya amfani da MacBook ɗinku na awa ɗaya ko fiye da rana ɗaya, ta amfani da rabin cajin sa, sannan ku yi cikakken cajin shi. Idan kun yi abu iri ɗaya washegari, zai ƙidaya azaman zagayowar caji ɗaya, ba biyu ba, don haka yana iya ɗaukar kwanaki da yawa don kammala zagaye ɗaya.

Batura suna da iyakataccen adadin zagayowar caji kafin a yi la'akari da cinye su ko kuma a lokacin da za a maye gurbinsu. Da zarar an cinye, ana ba da shawarar maye gurbin baturi don ci gaba da jin daɗin kwarewa mai kyau tare da kayan aikin mu.

Kuna iya amfani da baturin ku bayan ya kai matsakaicin ƙidayar zagayowar sa, amma za ku lura da ƙarancin ikon kai har ma da cewa na'urar ba ta yin aiki a 100x100.

Sanin yawan zagayowar cajin da ke cikin baturin ku da nawa suka rage zai iya taimaka muku sanin lokacin da ake buƙatar maye gurbin baturin. Don ingantaccen aiki, maye gurbin baturin kafin a kai matsakaicin ƙidayar zagayowar. Apple kuma yakan sanya adadi na lafiyar batir 80% akan na'urorinsa don jagorantar mai amfani lokacin da yakamata su canza baturin na'urar da ake magana akai.

Gano MacBook ɗinku

Lokacin canza baturin MacBook

Idan ba ku da tabbacin wane nau'in MacBook kuke da shi, bari mu gwada gano shi. Kuna iya nemo lambar serial da sauran abubuwan ganowa don MacBook ɗinku a cikin macOS, a saman kwamfutar, da kan marufi.

  1. Za mu iya fara ganin shi a cikin Game da wannan Mac menu, kamar yadda a cikin mafi yawan nau'ikan macOS, zaku iya samun lambar serial da bayanan ƙirar kwamfutarku a cikin Game da wannan Mac taga. Menu na Apple ()> Game da Wannan Mac. Tagar da ke bayyana tana nuna samfurin sunan kwamfutarka, misali, MacBook Pro (13-inch, 2016, hudu Thunderbolt 3 ports), da lambar serial. Hakanan zaka iya amfani da mai gano samfurin kwamfutarka don samun ƙarin bayani. A cikin taga Game da wannan Mac, za ku danna kan Rahoton tsarin. A cikin taga Bayanin Tsarin da ke buɗewa, nemo Mai Identifier Model a cikin sashin Bayanin Hardware. Sannan kuna amfani da mai ganowa don gano MacBook ɗinku a ƙasa.
  2. A saman MacBook ɗin ku. Rufe MacBook ɗin ku kuma juya shi. Serial number yana ƙasan kwamfutar, kusa da alamomin tsari.
  3. A cikin ainihin marufi ko karɓar samfurin. Idan har yanzu kuna da ainihin marufi na MacBook ɗinku, zaku iya nemo lambar serial akan alamar barde akan akwatin.

Kamar koyaushe, ina fata wannan labarin ya kasance da amfani a gare ku, don sanin lokacin da za ku maye gurbin baturin MacBook ɗinku, da yadda ake gane kayan aikin ku daidai. Sanar da ni a cikin maganganun idan kun canza baturin Mac ɗin ku!


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.